மஞ்சள் எலுமிச்சை கலந்து குடித்தால் என்ன நடக்கும்னு தெரியுமா? – Tamil VBC

மஞ்சள் எலுமிச்சை கலந்து குடித்தால் என்ன நடக்கும்னு தெரியுமா?

அல்சைமர் தடுக்கிறது

குர்குமின் மற்றும் சிட்ரிக் அமிலம் இரண்டும் சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகள். இவை நோய்களுக்கு எதிரான அழற்சி எதிர்ப்பு விளைவுகளைக் கொண்டுள்ளன. மஞ்சள் எலுமிச்சைப் பழம் மூளைக்கு ஆக்ஸிஜனேற்ற சேதத்தை அடக்கவும், வீக்கத்தைக் குறைக்கவும், அறிவாற்றல் வீழ்ச்சி மற்றும் அமிலாய்டு குவிவதைத் தடுக்கவும் உதவும். இது அல்சைமர் அபாயத்தைக் குறைக்கும் மற்றும் நிலைமையைத் தடுக்க உதவும்.

மனச்சோர்வு அறிகுறிகளைக் குறைக்கிறது

மஞ்சள் எலுமிச்சைப் பழம் ஒரு ஆண்டிடிரஸாக செயல்படுகிறது. கவலை, சோர்வு, பசியின்மை, தூக்கப் பிரச்சினைகள், எரிச்சல், கோபம், மனநிலை மாற்றங்கள் மற்றும் தற்கொலை எண்ணங்கள் போன்ற மனச்சோர்வு அறிகுறிகளைக் குறைக்க உதவும். மூளையின் சரியான செயல்பாட்டிற்கு உதவும் இரண்டு மூலிகைகளிலும் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் இதற்குக் காரணம்.

புற்றுநோய் அபாயத்தை குறைக்கும்

ஒரு ஆய்வின்படி, குர்குமின் நடுநிலை மற்றும் அமில pH இல் சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்ற திறனை வெளிப்படுத்துகிறது. சிட்ரிக் அமிலத்தில் அமிலமான pH இருப்பதால், இது உடலால் குர்குமின் செயல்படுத்தப்படுவதற்கும் சரியான முறையில் உறிஞ்சப்படுவதற்கும் உதவும். ஒழுங்காக செயல்படுத்தப்படும்போது, குர்குமின் அப்போப்டொசிஸைத் தூண்டும் மற்றும் புற்றுநோயின் அபாயத்தைக் குறைக்கும். மேலும், மற்றொரு ஆய்வு, எலுமிச்சை பழத் தோலில் உள்ள கூமரின் கெமோபிரெவென்டிவ் முகவர்களைக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறுகிறது.

கல்லீரலைப் பாதுகாக்கிறது

சிட்ரிக் அமிலம் எண்டோடாக்சின் தூண்டப்பட்ட ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது. கல்லீரல் அதன் சேதம் அல்லது காயத்திலிருந்து தடுக்கக்கூடும் என்று ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது. குர்குமின் கூட பாதரசத்தால் தூண்டப்பட்ட ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்திற்கு எதிராக கல்லீரலில் ஒரு பாதுகாப்பு விளைவைக் கொண்டுள்ளது. மஞ்சள் எலுமிச்சைப் பழம் கல்லீரலைப் பாதுகாக்கவும் அதன் செயல்பாடுகளை மேம்படுத்தவும் உதவும் என்பதை இது காட்டுகிறது.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது

லிம்போசைட்டுகள் மற்றும் மேக்ரோபேஜ்களில் எலுமிச்சை மற்றும் மஞ்சள் எரிபொருட்களின் ஆக்ஸிஜனேற்ற செயல்பாடு. லிம்போசைட்டுகள் வெள்ளை இரத்த அணுக்கள் ஆகும். அவை தொற்றுநோய்களை எதிர்த்துப் போராட உதவுகின்றன. அதே நேரத்தில் மேக்ரோபேஜ்கள் பெரிய வெள்ளை இரத்த அணுக்கள் ஆகும். அவை உடலில் உள்ள நோய்க்கிருமிகளைக் கண்டுபிடித்து, அவற்றைச் சுற்றிலும் கொல்லவும் உதவுகின்றன.

காயங்களை குணப்படுத்துகிறது

 

வைட்டமின் சி மற்றும் குர்குமின் இரண்டும் காயம் குணப்படுத்தும் திறன்களைக் கொண்டுள்ளன. இரண்டு சேர்மங்களும் ஃபைப்ரோபிளாஸ்ட்களால் கொலாஜனின் வெளிப்பாட்டை மேம்படுத்துகின்றன, அவை கிரானுலேஷன் திசுக்களின் உருவாக்கத்தை அதிகரிக்கவும் காயங்களை விரைவான விகிதத்தில் குணப்படுத்தவும் உதவுகின்றன. மேலும், அவற்றின் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு நடவடிக்கைகள் காரணமாக காயங்களில் தொற்று ஏற்படுவதைத் தடுக்க அவை உதவுகின்றன.

ads

Recommended For You

About the Author: jana

Leave a Reply

Your email address will not be published.