இந்த பிரச்சினைகளில் ஒன்று இருந்தாலும் சிசேரியன் செய்துதான் குழந்தையை எடுக்கணுமாம்! வராம பாத்துக்கோங்க…! – Tamil VBC

இந்த பிரச்சினைகளில் ஒன்று இருந்தாலும் சிசேரியன் செய்துதான் குழந்தையை எடுக்கணுமாம்! வராம பாத்துக்கோங்க…!

பிரசவம் என்று வரும்போது அனைவரும் சிசேரியனுக்கு பதிலாக நார்மல் டெலிவெரியையே விரும்புகிறார்கள். நார்மல் டெலிவெரி மற்றும் சிசேரியன் இரண்டும் அதன் சொந்த அபாயங்களையும் நன்மைகளையும் கொண்டுள்ளன.

சிசேரியனில் வலி நிவாரணம், எடுக்கப்பட்ட காலம் மற்றும் இரத்த இழப்பு ஆகியவை நார்மல் டெலிவெரியைக் காட்டிலும் மிகக் குறைவாக இருந்தாலும், பிரசவத்திற்கு பிந்தைய காலம் மிகவும் வலிமிகுந்ததாக இருக்கும்.

சிசேரியன் பொதுவாக அதிக ஆபத்தில் இருக்கும் பெண்களில் நார்மல் டெலிவெரி செய்ய முடியாத பெண்களுக்கு நடத்தப்படுகிறது. சரியான அறிகுறிகளுடன்ம் நன்கு ஆலோசிக்கப்பட்ட பின்னர், அனுபவம் வாய்ந்த மகப்பேறு மருத்துவர் மூலம் சிசேரியன் நடத்தப்படும்போது அது பெண்களுக்கு குறைவான பாதிப்பை ஏற்படுத்தும். இந்த பதிவில் சிசேரியன் பற்றிய முக்கியமான உண்மைகளை தெரிந்து கொள்ளலாம்.

சிசேரியன் செய்ய முக்கிய காரணங்கள்நீங்கள் கடந்த காலத்தில் சி-பிரிவு செய்திருக்கலாம் அல்லது உங்கள் கருப்பையில் வேறு அறுவை சிகிச்சை செய்திருக்கலாம். உங்களுக்கு அதிக சிசேரியன் செய்யப்பட்டு இருந்தால், கர்ப்ப சிக்கல்களுக்கான ஆபத்து அதிகமாகும்.

சில பெண்களுக்கு சி-பிரிவு செய்த பிறகு நார்மல் டெலிவெரி ஏற்படலாம். இது VBAC என்று அழைக்கப்படுகிறது. கடந்த காலத்தில் சி-பிரிவு இருந்திருந்தால், உங்கள் அடுத்த கர்ப்பத்தில் VBAC பற்றி உங்கள் மருத்துவரிடம் பேசுங்கள்.

நஞ்சுக்கொடி சிக்கல்கள்நஞ்சுக்கொடியில் ஏற்படும் சில சிக்கல்கள் உள்ளன, அது நஞ்சுக்கொடி ப்ரீவியா, இது ஆபத்தான இரத்தப்போக்கை நார்மல் டெலிவெரியின் போது ஏற்படுத்தும். நஞ்சுக்கொடி உங்கள் கருப்பையில் வளர்கிறது மற்றும் தொப்புள் கொடி வழியாக குழந்தைக்கு உணவு மற்றும் ஆக்ஸிஜனை வழங்குகிறது. இதுபோன்ற சூழலில் சிசேரியன் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

வைரஸ் தொற்றுகள்உங்களுக்கு எச்.ஐ.வி அல்லது பிறப்புறுப்பு ஹெர்பெஸ் போன்ற வைரஸ் தொற்று இருந்தால், நார்மல் டெலிவெரியின் போது உங்கள் குழந்தைக்கு தொற்றுநோயை நீங்கள் அனுப்பலாம். எனவே இதுபோன்ற சூழலில் சி-பிரிவு உங்கள் குழந்தைக்கு பாதுகாப்பானது.

சில ஆரோக்கிய நிலைமைகள்நீரிழிவு அல்லது உயர் இரத்த அழுத்தம் போன்ற பிரச்சினைகள் நார்மல் டெலிவெரியை அபாயகரமான மாற்றும். சர்க்கரை நோய் என்பது உங்கள் இரத்தத்தில் சர்க்கரை அதிகமாக இருந்தால்.

இது உங்கள் உடலில் உள்ள இரத்த நாளங்கள் மற்றும் நரம்புகள் போன்ற உறுப்புகளை சேதப்படுத்தும். உயர் இரத்த அழுத்தம் என்பது இரத்த நாளங்களின் சுவர்களில் இரத்தத்தின் விசை அதிகமாக இருந்தால். இது உங்கள் இதயத்தை அழுத்தி கர்ப்ப காலத்தில் பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தும்.

ஒன்றுக்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள்பெண்களின் கருவில் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட குழந்தைகள் இருக்கும்போது அது நார்மல் டெலிவெரியை சிக்கலானதாக மாற்றுகிறது. இரண்டு அல்லது மூன்று குழந்தைகள் வயிற்றில் இருக்கும்போது மருத்துவர்கள் சிசேரியனை பரிந்துரைக்கிறார்கள்.

குழந்தை தலைகீழாக இருக்கும்போதுஉங்கள் குழந்தை பிறப்பதற்கு தலைகீழான நிலையில் இல்லாத போது சிசேரியன் செய்யப்படலாம். உங்கள் குழந்தை ப்ரீச் நிலையில் இருந்தால், அவர்களது அடி அல்லது பாதங்கள் கீழே உள்ளன என்று அர்த்தம். உங்கள் குழந்தையின் தோள்பட்டை கீழே எதிர்கொள்ளும் போது ஒரு குறுக்கு நிலை ஏற்படும். சில குழந்தைகளை வயிற்றில் வைத்து தலை-கீழ் நிலைக்கு நகர்த்தலாம். இதுபோன்ற சூழலில் சிசேரியன் உங்கள் குழந்தைக்கு பாதுகாப்பானதாக இருக்கலாம்.

ஹைட்ரோகெபாலஸ்உங்கள் குழந்தைக்கு கடுமையான ஹைட்ரோகெபாலஸ் போன்ற சில பிறப்பு குறைபாடுகள் இருக்கும்போது சிசேரியன் செய்யப்படலாம். இந்த சூழ்நிலையில் உங்கள் குழந்தையின் மூளையில் திரவம் உருவாகும். இதனால் குழந்தையின் தலை மிகவும் பெரியதாக இருக்கலாம். பிறப்பு

குறைபாடுகள் என்பது பிறக்கும் போது இருக்கும் சுகாதார நிலைகள். அவை உடலின் ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட பாகங்களின் வடிவம் அல்லது செயல்பாட்டை மாற்றுகின்றன. பிறப்பு குறைபாடுகள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தில் சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும், உடல் எவ்வாறு உருவாகிறது அல்லது உடல் எவ்வாறு செயல்படுகிறது.

குழந்தையின் ஆரோக்கிய நிலைகள்கருவில் இருக்கும் குழந்தை ஏதேனும் ஆபத்தில் இருந்தால் அந்த சூழலில் சிசேரியன் செய்யப்படும். உதாரணமாக அவர்களுக்கு போதுமான ஆக்சிஜன் கிடைக்கவில்லை என்றாலோ அல்லது இதயத்துடிப்பு சீராக இல்லாமல் இருந்தாலோ சிசேரியன் செய்து குழந்தையை வெளியே எடுப்பதே நல்லது.

ads

Recommended For You

About the Author: Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.