டீ குடிக்கும் போது இந்த பொருட்களை தெரியாம கூட சாப்பிட்ராதீங்க ஆபத்து! – Tamil VBC

டீ குடிக்கும் போது இந்த பொருட்களை தெரியாம கூட சாப்பிட்ராதீங்க ஆபத்து!

நீங்கள் ஒரு தேநீர் காதலராக இருந்தால், தேநீர் குடிக்கும்போது சாப்பிடக்கூடாத பொருட்கள் என்னென்ன என்று தெரிந்து வைத்திருக்க வேண்டியது அவசியமாகும்.

எலுமிச்சை

எலுமிச்சை தேநீர் ஒரு பிரபலமான எடை இழப்பு பானமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது மற்றும் காலையில் மக்கள் பரவலாக உட்கொள்கின்றனர்.

தேயிலை இலைகள் எலுமிச்சை சாறுடன் இணைந்தால் தேயிலை அமிலமாக்கி வீக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும். எலுமிச்சை தேநீர் காலையில் வெறும் வயிற்றில் உட்கொண்டால் ஆசிட் ரிஃப்ளக்ஸ் மற்றும் நெஞ்செரிச்சல் போன்ற பிரச்சினைகளையும் ஏற்படுத்தும்.

நீங்கள் ஏற்கனவே அமிலத்தன்மையால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், இந்த தேநீரை முற்றிலுமாக தவிர்ப்பது நல்லது.

தயிர்

பால் மற்றும் தயிர் இரண்டும் ஒரே மூலப்பொருளிலிருந்து பெறப்பட்டவை என்றாலும், பால் மற்றும் தயிரை இணைப்பது சிலருக்கு இரைப்பை எரிச்சல் அல்லது அஜீரணத்தை ஏற்படுத்தும். தயிர் சாப்பிடும்போது பால் குடிப்பதுதான் இதற்கு காரணம். இது கண்டிப்பாக தவிர்க்கப்பட வேண்டிய கலவையாகும்.

கடலை மாவு

தேநீர் குடிக்கும்போது சில தின்பண்டங்களை எடுத்துக்கொள்வது பெரும்பாலான மக்கள் செய்யும் பொதுவான விஷயமாகும். தேயிலை நேர தின்பண்டங்கள் பெரும்பாலும் கடலை மாவு அல்லது வேறு சில மாவுகளுடன் தயாரிக்கப்படுகின்றன, அவை சிலருக்கு பக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்தாது.

தேநீர் குடிக்கும்போது கடலை மாவால் தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை சாப்பிடுவது சில செரிமான பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும், மேலும் இந்த கலவையானது அவற்றிலிருந்து பெறப்பட்ட ஊட்டச்சத்துக்களின் எண்ணிக்கையை உறிஞ்சும் உடலின் திறனையும் குறைக்கிறது. எனவே அவற்றை எப்போதாவது சாப்பிடுவது நல்லது.

மஞ்சள்

தேநீர் குடிக்கும்போது மஞ்சள் சேர்க்கப்பட்ட உணவுகள் தவிர்க்கப்பட வேண்டும், ஏனெனில் இது வாயு, அமிலத்தன்மை அல்லது மலச்சிக்கல் போன்ற வயிற்று பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும்.

மஞ்சள் மற்றும் தேயிலை இலைகள் முற்றிலும் பொருந்தாதவை மற்றும் அவற்றில் மோதல் எழக்கூடும், இதனால் இடையூறு ஏற்படுகிறது.

 

ads

Recommended For You

About the Author: vbcnews

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *