யாழ்.தீவுப் பகுதிகளில் மின் உற்பத்திப் பணிகளுக்காக வெகுவிரைவில் கால்பதிக்கப் போகும் சீனா..!! அமைச்சரவையும் அனுமதி..!! – Tamil VBC

யாழ்.தீவுப் பகுதிகளில் மின் உற்பத்திப் பணிகளுக்காக வெகுவிரைவில் கால்பதிக்கப் போகும் சீனா..!! அமைச்சரவையும் அனுமதி..!!

யாழ்.நயினாதீவு மற்றும் நெடுந்தீவில், அனலைதீவு ஆகிய தீவுப்பகுதிகளில் புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி (Hybrid Renewable Energy Grid) அமைப்பை உருவாக்குவதற்கு சீனாவுக்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது.ஆசிய அபிவிருத்தி வங்கியின் நிதி உதவியுடன் இலங்கை மின்சார சபை நடைமுறைப்படுத்தும் மின்சார வழங்கல் நம்பகத்தன்மை மேம்பாடு திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகவே, சீனாவுக்கு தீவுப் பகுதிகளில் புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி அமைப்பொன்றை உருவாக்குவதற்கு நேற்று அமைச்சரவை அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது.சீனாவின் கூட்டுமுயற்சி நிறுவனமான சைனோசோர் எச்வின் நிறுவனத்துக்கு இந்த திட்டத்தை முன்னெடுப்பதற்கான ஒப்பந்தம் வழங்கப்பட்டுள்ளது.

ads

Recommended For You

About the Author: tamilvbc

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *