குளிர் காலத்தில் நோயெதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்க அவசியம் செய்ய வேண்டியவை இவை தானாம்.!! – Tamil VBC

குளிர் காலத்தில் நோயெதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்க அவசியம் செய்ய வேண்டியவை இவை தானாம்.!!

குளிர்காலம் தொடங்கியவுடன், மக்கள் சளி, இரும்பல், குளிர் மற்றும் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். குளிர்காலத்தில் அரிக்கும் தோலழற்சி, வறண்ட சருமம், முடி உதிர்தல் மற்றும் கீல்வாதம் பற்றியும் பலர் புகார் கூறுகின்றனர். குளிர் காற்று மற்றும் காற்று மாசுபாட்டின் அளவு உயர்வு காரணமாக இவை அனைத்தும் நிகழ்கின்றன. இது நமது நோயெதிர்ப்பு சக்தியை பலவீனப்படுத்துகிறது. நோய்வாய்ப்படும் வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கிறது. நல்ல ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதற்கான ஒரு எளிய வழி, பருவத்திற்கு ஏற்ப உங்கள் உணவை மாற்றுவதுதான்.
உங்கள் கோடைகால உணவில் குளிரூட்டும் உணவுகள் அதிகம் இருக்க வேண்டும். அதே நேரத்தில் குளிர்காலம் என்பது வெப்பமயமாதல் அல்லது வெப்பத்தை உருவாக்கும் உணவுகளைப் பற்றியதாக இருக்க வேண்டும். ஆரோக்கியமான குளிர்கால உணவுகள் உடலை சூடாக வைத்திருக்கவும், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், தோல் மற்றும் உடல்நலம் தொடர்பான அனைத்து வகையான பிரச்சினைகளையும் தடுக்கவும் உதவும். உங்கள் குளிர்கால உணவின் ஒரு பகுதியாக இருக்க வேண்டிய சில முக்கியமான உணவுகளை பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.
நெய் உங்கள் உடலில் கொழுப்பை சேர்க்கிறது என்பது தவறான கருத்து. பசு பாலில் செய்யப்பட்ட தூய நெய் உடலில் உடனடி வெப்பத்தையும் சக்தியையும் உருவாக்குகிறது, இது குளிர்காலத்தில் உங்களை சூடாக வைத்திருக்கும். நெய் ஒரு ஆரோக்கியமான கொழுப்பு, இது வைட்டமின் A,K,E ஒமேகா -3 மற்றும் ஒமேகா 9 அத்தியாவசிய கொழுப்பு அமிலங்களின் நன்மைகளால் நிரம்பியுள்ளது. குளிர்காலத்தில் உங்கள் உணவில் ஒரு தேக்கரண்டி நெய் சேர்ப்பது உங்கள் சருமத்தையும் முடியையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும்.

நெல்லிக்காய் வைட்டமின் சி என்ற ஊட்டச்சத்துடன் நிறைந்துள்ளது. சிறிய சிட்ரஸ் பழத்தில் அனைத்து பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளில் அதிக அளவு வைட்டமின் C உள்ளது. இந்த சிறிய பச்சை குளிர்கால பழம் பெருங்குடலை சுத்தப்படுத்த உதவுகிறது. உடலில் இருந்து அதிகப்படியான நச்சுகளை நீக்குகிறது. பொடுகு மற்றும் பிற தோல் பராமரிப்பு பிரச்சினைகளுக்கு எதிராக பயனுள்ளதாக இருக்கும். குளிர்காலத்தில் காலையில் வெறும் வயிற்றில் ஒரு நெல்லிக்காய் சாப்பிடுவது கடுமையான வானிலை வழியாக எளிதாக பயணிக்க உதவும்.
வேர்க்கடலை மிட்டாய் என்பது குளிர்காலத்தின் சிறப்பு விருந்தாகும். நோய்வாய்ப்படுவதிலிருந்து உங்களைப் பாதுகாப்பது மட்டுமல்லாமல், இனிப்புகளுக்கான உங்கள் ஏக்கத்தையும் கட்டுப்படுத்தும் ஒரு சரியான இனிப்பு. வேர்க்கடலை, எள் மற்றும் வெல்லம் ஆகியவை ஒன்றாக குளிர்கால இனிமையாகின்றன. அவை உங்களை முழுதாக வைத்திருக்கின்றன மற்றும் துத்தநாகம், இரும்பு மற்றும் மக்னீசியம் போன்ற நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் ஊட்டச்சத்துக்களை உங்களுக்கு வழங்குகின்றன. சந்தையில் இருந்து வேர்க்கடலை மிட்டாய் வாங்குவதைத் தவிர்த்து, அதற்கு பதிலாக அதை வீட்டிலே செய்யுங்கள்.
முழு தானியம் ,மக்காச்சோளம், பஜ்ரா, முத்து தினை போன்ற முழு தானியங்களைச் சேர்ப்பதன் மூலம் உங்கள் உணவை மிகவும் ஆரோக்கியமாக்குங்கள். முழு தானியங்களில் ஸ்டார்ச், மற்றும் புரதம் நிறைந்துள்ளன. அவை சருமத்திற்கு நல்லது, எடை இழப்பு, மனநிறைவை ஊக்குவித்தல் மற்றும் உடலில் நல்ல கொழுப்பின் அளவை அதிகரிக்கும். ராகி கஞ்சி மற்றொரு சிறந்த குளிர்கால காலை உணவு விருப்பமாகும்.துளசி தேநீர் மற்றும் தேன் மற்றும் பூண்டு ஆகியவற்றின் கலவையானது குளிர்காலத்தில் குளிர்ந்த காலநிலையை எதிர்த்துப் போராட உதவும்.
இஞ்சி மற்றும் பிற மசாலாப் பொருட்களால் செய்யப்பட்ட மசாலா சாய் மற்றும் கேரம் விதைகள், பெருஞ்சீரகம் விதைகள் மற்றும் சீரக விதைகள் ஆகியவற்றால் ஆன தேநீர் குளிர்காலத்தில் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.மஞ்சள் வேர் மற்றும் பச்சை பூண்டு பொதுவாக குளிர்காலத்தில் கிடைக்கின்றன. மேலும் ஆரோக்கியமாக இருக்க அவற்றை உங்கள் உணவில் சேர்க்க வேண்டும். சிறிது உப்பு மற்றும் நெய் சேர்த்து மஞ்சள் வேரை பொடி செய்து உங்க உணவில் சேர்க்கலாம். உங்கள் இதய ஆரோக்கியத்திற்கும் நோய் எதிர்ப்பு சக்திக்கும் பச்சை பூண்டையும் சேர்க்கவும்.

ads

Recommended For You

About the Author: tamilvbc

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *