உங்க எலும்புகளை இரும்பு போல் ஆக்க இந்த கீரை ஜூஸ் குடிங்க போதும்…! – Tamil VBC

உங்க எலும்புகளை இரும்பு போல் ஆக்க இந்த கீரை ஜூஸ் குடிங்க போதும்…!

கீரை ஆரோக்கியமாகவும் வலுவாகவும் இருக்க வேண்டிய மிக முக்கியமான பச்சை இலை காய்கறியாக கருதப்படுகிறது. சிறு வயதிலிருந்தே, கீரையின் முக்கியத்துவத்தை நம் தாத்தா, பாட்டி நமக்கு சொல்லிக்கொண்டிருப்பார்கள். பல்வேறு வகையான கீரைகள் நமக்கு பல்வேறு ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகின்றன. விஞ்ஞான ரீதியாக ஸ்பினேசியா ஒலரேசியா என்று அழைக்கப்படுகிறது. கீரை பீட்ரூட் மற்றும் காலே போன்ற ஒரே குடும்பத்தைச் சேர்ந்தது. நீங்கள் இதை சாலட்களில் பச்சையாகவோ அல்லது வேகவைத்து சூப்பாகவோ குடிக்கலாம்.

பசலைக்கீரை நன்றாக ருசியாக மட்டுமல்லாமல் ஆரோக்கியத்தையும் தருகிறது. அத்தியாவசிய வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களான கரோட்டின்கள், அமினோ அமிலங்கள், இரும்பு, அயோடின், பொட்டாசியம் மற்றும் வைட்டமின் ஏ, வைட்டமின் ஈ, வைட்டமின் கே, வைட்டமின் சி மற்றும் வைட்டமின் பி காம்ப்ளக்ஸ் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது. இதன் எண்ணற்ற சுகாதார நன்மைகளுக்காக கீரையை உங்கள் அன்றாட உணவில் சேர்த்துக் கொள்ள வேண்டும். கீரை சாப்பிடுவதற்கான சிறந்த வழிகளில் ஒன்று கீரை சாறாக அருந்துவது. இதைப்பற்றி இக்கட்டுரையில் விரிவாக காணலாம்.

தேவையான பொருட்கள் 2 கப் பசலைக்கீரை ஒரு ஆப்பிள் செலரி சிறிதளவு எலுமிச்சை சாறு சிறிதளவு நட்ஸ் தண்ணீர் தேவையான அளவு தேவையான அளவு சர்க்கரை

கீரை சாறு செய்வது எப்படி? கீரை சாறு தயாரிக்க, 2 கப் கீரையை கழுவி சுத்தம் செய்து நறுக்கவும். செலரி மற்றும் ஆப்பிளை பெரிய துண்டுகளாக நறுக்கவும். பின்னர், ஒரு பிளெண்டர் ஜாடியில், 3/4 கப் தண்ணீரில் ஆப்பிள் மற்றும் செலரியை சேர்க்கவும். இதில், எலுமிச்சை சாறு சிறிதளவு சேர்க்கவும். இடத்தில் ஜாடி மூடியை மூடி, மென்மையான வரை மிக்ஸி ஜாரில் அரைக்கவும். பழங்களின் துண்டுகள் எஞ்சியிருக்காமல் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். இதில், சிறிதளவு சர்க்கரை சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். இப்போது, புதிய கீரை சாறு தயாராக உள்ளது. ஒரு கிளாஸ் கீரை சாறு உங்களுக்குத் தெரியாத பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை உங்களுக்கு வழங்கும்.

உங்கள் எலும்புகளை பலப்படுத்துகிறது கீரையில் உள்ள வைட்டமின் கே எலும்புகளில் கால்சியத்தை உறுதிப்படுத்த காரணமாக இருக்கும் ஆஸ்டியோகால்க் என்ற புரதத்தின் உற்பத்தியை மேம்படுத்த உதவுகிறது. இது தவிர, கீரை வைட்டமின் டி, கால்சியம், நார்சத்து, பொட்டாசியம், மெக்னீசியம் மற்றும் வைட்டமின் சி ஆகியவற்றின் சிறந்த மூலமாகும். இவை அனைத்தும் எலும்பு ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது.

கண்பார்வையை பலப்படுத்துகிறது கீரையில் குளோரோபில், பீட்டா கரோட்டின் மற்றும் மாகுலாவில் சேமிக்கப்படும் இரண்டு ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் உள்ளன. அவை லுடீன் மற்றும் ஜீயாக்சாண்டின். மேக்குலா என்பது விழித்திரையின் ஒரு பகுதியாகும். இது இயற்கையான சன் பிளாக் மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் ஒளியிலிருந்து கண்களை பாதுகாக்கிறது. இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் நீல ஒளியை உறிஞ்சி கண்களுக்கு நன்மை விளைவிக்கும், மேலும் கண்களுக்கு மாறுபாட்டை சிறப்பாக கண்டறிய உதவுகிறது. கீரை சாறு உங்கள் உடலில் உள்ள இந்த ஊட்டச்சத்துக்களை நிரப்ப உதவும்.

பாக்டீரியா மற்றும் வைரஸ்களிலிருந்து பாதுகாக்கிறது வைட்டமின் ஏ நமது தோல் மற்றும் சளி சவ்வுகளுக்கு பல்வேறு வகையான பாக்டீரியாக்கள் மற்றும் வைரஸ்களை திறம்பட விரட்ட உதவுகிறது. கீரை பாக்டீரியா மற்றும் வைரஸ்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு வைட்டமின் கே நிறைந்ததாக உள்ளது. தலைமுடியை ஈரப்பதமாக வைத்திருக்கும் சரும உற்பத்திக்கும் இது அவசியம். அனைத்து உடல் திசுக்கள், தோல் மற்றும் முடி வளர்ச்சிக்கு வைட்டமின் ஏ முக்கியமானது.

இதய ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கிறது கீரையில் உள்ள வைட்டமின் சி சுருக்கங்களைத் தடுக்கிறது மற்றும் கண் நோய்கள், பெற்றோர் ரீதியான சுகாதார பிரச்சினைகள் மற்றும் இருதய நோய்களிலிருந்து நம்மைப் பாதுகாக்கிறது. மேலும், லுடீன் உள்ளடக்கம் தமனிகளின் சுவர்கள் தடிமனாக இருப்பதைத் தடுக்கிறது. மாரடைப்பு அபாயத்தைக் குறைக்கிறது மற்றும் கொழுப்பு படிவுடன் தொடர்புடைய இதய நோய்களை குணப்படுத்துகிறது

உங்களை உற்சாகப்படுத்துகிறது கீரை மெக்னீசியத்தின் ஒரு நல்ல மூலமாகும், இது உங்கள் அன்றாட நடவடிக்கைகளுக்கு ஆற்றலை உருவாக்க வேண்டும். கீரையில் உள்ள ஃபோலேட் ஒரு ஊட்டச்சத்து ஆகும். இது உங்கள் உடல் உணவை பொருந்தக்கூடிய ஆற்றலாக மாற்ற உதவுகிறது. கீரையில் காணப்படும் தாதுக்கள் காரத்தன்மை வாய்ந்தவை மற்றும் நாள் முழுவதும் உங்களை உற்சாகப்படுத்த உதவுகின்றன.

ads

Recommended For You

About the Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *