வைரஸ்களை நெருங்க விடாமல் தடுக்க இந்த 6 உணவு பொருட்கள் போதும்! தினமும் சாப்பிடுங்கள் – Tamil VBC

வைரஸ்களை நெருங்க விடாமல் தடுக்க இந்த 6 உணவு பொருட்கள் போதும்! தினமும் சாப்பிடுங்கள்

உங்கள் உடலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் நோய்கள் மற்றும் வைரஸ்களுக்கு போதுமான ஊட்டச்சத்து இருக்கும்போது மட்டுமே அது சாத்தியமாகும்.எனவே ஒரு நல்ல உடலமைப்பை உருவாக்க, ஒரு வலுவான நோயெதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்குவது முக்கியம்.உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்க மற்றும் பலப்படுத்தும் சைவ உணவுகளை பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

இலவங்கப்பட்டை:உங்கள் உணவில் இலவங்கப்பட்டையை சேர்ப்பது, மசாலா சுவையை தருவது மட்டுமல்லாமல், உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் அதிகரிக்கும்.இலவங்கப்பட்டை பாக்டீரியா எதிர்ப்பு மற்றும் பூஞ்சை காளான் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. அவை பல்வேறு வைரஸ்கள் மற்றும் தொற்றுநோய்களுக்கு எதிராக போராட ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்குகின்றன.
துளசி:துளசியின் பல்வேறு மருத்துவ பண்புகளில், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிப்பதும் அதன் முக்கியமான செயல்பாடுகளில் ஒன்றாகும்.இது ஆன்டிவைரல் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இது டி.என்.ஏவைப் பாதுகாக்கும் ஃபிளாவனாய்டுகளைக் கொண்டுள்ளது.இது உடலை தொற்றுநோய்களிலிருந்து பாதுகாக்கிறது. நீங்கள் ஏற்கனவே ஒரு தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், துளசி தொண்டை வலிக்கு உதவுகிறது மற்றும் அழற்சியை அகற்றவும் உதவுகிறது.

பூசணிக்காய்:கேரட், ஆரஞ்சு மற்றும் பூசணிக்காய் போன்ற பல ஆரஞ்சு வண்ண உணவுகளில் பீட்டா கரோட்டின் உள்ளிட்ட கரோட்டினாய்டுகள் நிறைந்துள்ளன.இந்த ஊட்டச்சத்து நம் உடலில் தொற்றுநோயை எதிர்க்கும் செல்களை உருவாக்குவதில் மிகவும் பயனளிக்கிறது மற்றும் வைரஸால் பரவும் பல நோய்களைத் தடுக்கிறது.உங்கள் உணவில் ஆரஞ்சு நிறத்தை உணவுப் பொருட்களை அதிகம் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள், நீங்கள் வருத்தப்பட மாட்டீர்கள்.
இஞ்சி:உங்கள் சமையலறையில் மிகவும் பிரபலமான பாக்டீரியா எதிர்ப்பு உணவுகளில் ஒன்று இஞ்சி. பாக்டீரியாவால் ஏற்படும் நோய்க்கு பயனுள்ள மருந்து என்று வரும்போது இது ஒரு சிறந்த சிகிச்சையாகும்.நோய்த்தொற்று-சண்டை பண்புகளுடன், உடலில் இருந்து புற்றுநோய் செல்களைக் கொல்வதற்கும், மூளை, தொண்டை மற்றும் குடலில் உள்ள அழற்சியைக் குறைப்பதற்கும் இஞ்சி மிகவும் பயனளிக்கிறது.

பூண்டு:பூண்டில் ஆண்டிபயாடிக் மற்றும் பூஞ்சை காளான் பண்புகள் நிறைந்துள்ளது. இது ஆயுர்வேதத்தில் அதிகம் நுகரப்படும் பொருட்களில் ஒன்றாகும்.நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிப்பதன் மூலம், நீங்கள் முதலில் நோய்த்தொற்றைப் பெறாதீர்கள்.பூண்டுகள் வைரஸ்கள் ஏற்கனவே சுருங்கிவிட்டால் அவற்றை எதிர்த்துப் போராடுவதிலும் அதிக நன்மை பயக்கும். உங்கள் தினசரி உணவில் பூண்டை உங்கள் உணவில் சேர்த்து, அதன் மருத்துவ குணங்களின் சிறந்த நன்மைகளையும் சிறந்த சுவையையும் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

பச்சை இலை காய்கறிகள்:பச்சை இலை காய்கறிகள் நம்மை மிகவும் சக்திவாய்ந்த நபர்களாக மாற்றும் திறன் கொண்டவை என்று நம் முன்னோர்கள் சொல்வதை நாம் அனைவரும் கேள்விப்பட்டிருக்கிறோம். கீரை, காலே, கீரை அல்லது முட்டைக்கோஸ் போன்ற பச்சை காய்கறிகளில் வைட்டமின் சி மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்திருப்பதால் இது தொற்றுநோய்களை எதிர்த்துப் போராடுகிறது. மேலும் நோய்த்தொற்றுகளுக்கு எதிராக உடலின் எதிர்ப்பை அதிகரிக்கும். உங்கள் உணவில் ஒரு கிளாஸ் கீரை மிருதுவாக்கியை சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

ads

Recommended For You

About the Author: Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *