உங்க காதில் சீழ் வடிகிறதா? அப்ப இந்த வீட்டு வைத்திய முறைகளை ஃபாலோ பண்ணுங்க போதும்…! – Tamil VBC

உங்க காதில் சீழ் வடிகிறதா? அப்ப இந்த வீட்டு வைத்திய முறைகளை ஃபாலோ பண்ணுங்க போதும்…!

உடலில் உள்ள எல்லா பாகங்களிலும் நோய் தொற்றுகள் ஏற்படும். காது வலி, காதலில் சீழ் வடிதல், காதில் கிருமி அடைப்பு போன்றவை நோய்தொற்றினால் ஏற்படுகின்றன. காது அடைத்துக்கொண்டு, நெரி ஓடுவது போன்ற வலியை நீங்கள் அனுபவித்து இருக்கிறீர்களா? இல்லையென்றால், காதில் திடீரென அல்லது பல நாட்களா சீழ் வடிகிறதா? அதை நீங்கள் எப்படி உணருகிறீர்கள் என்பது எங்களுக்குத் தெரியும். பல சங்கடங்களையும், வலியையும் நீங்கள் இதனால் அனுபவித்து இருப்பீர்கள்.


காதில் சீழ் வடிதல் என்பது பாதிக்கப்பட்ட காதில் இருந்து வெளியேறும் கழிவு திரவமாகும். இந்த நிலை மிகவும் பொதுவானது மற்றும் எல்லா வயதினரையும் பாதிக்கிறது. இது காதுகளில் இருந்து வெளியேறும் வகையைப் பொறுத்து பல சுகாதார நிலைகளின் அறிகுறியாக இருக்கலாம். காது என்பது உடலின் முக்கியமான உறுப்பு என்பதால், அவற்றில் மேற்கொள்ளப்படும் சிகிச்சைகளுக்கு மிகவும் கவனம் செலுத்த வேண்டும். பக்க விளைவுகள் ஏற்படாதவாறு, காதில் சீழ் வடிதலுக்கு இயற்கை வைத்தியம் என்னென்னவென்று இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

ஆப்பிள் சைடர் வினிகரில் ஆண்டிமைக்ரோபியல் பண்புகள் உள்ளன. அவை காதுகளில் தொற்றுநோயை உருவாக்கும் நுண்ணுயிரிகளை கொல்ல உதவுகின்றன.தேவைப்படும் பொருட்கள்:1 டீஸ்பூன் ஆப்பிள் சைடர் வினிகர்,1 டீஸ்பூன் வெதுவெதுப்பான நீர்,ஒரு பருத்தி பந்து

ஆப்பிள் சைடர் வினிகர் மற்றும் வெதுவெதுப்பான நீரில் ஒவ்வொன்றும் ஒரு டீஸ்பூன் கலக்கவும். ஒரு பருத்தி பந்தை கரைசலில் ஊறவைத்து, பாதிக்கப்பட்ட காதுக்குள் செருகவும். உங்கள் பக்கத்தில் படுத்து பருத்தி பந்து வெளியேற்றத்தை சில நிமிடங்கள் ஊற விடவும். தேவைப்பட்டால் ஹேர் ட்ரையர் மூலம் உங்கள் காதுகளை உலர வைக்கவும். காலையில் ஒரு முறை மற்றும் மாலையில் ஒரு முறை என ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை செய்யலாம். சரியாகும் நாள் வரை தொடர்ந்து செய்யலாம்.

வேப்ப எண்ணெயில் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு, வைரஸ் தடுப்பு மற்றும் பூஞ்சை காளான் பண்புகள் உள்ளன. இந்த பண்புகள் காது வலியைக் குறைக்கவும், காதுகளில் தொற்றுநோயை ஏற்படுத்தும் நோய்க்கிருமிகளை அழிக்கவும் உதவுகின்றன.தேவைப்படும் பொருட்கள்:1 டீஸ்பூன் வேப்ப எண்ணெய்,ஒரு பருத்தி பந்து,பாதிக்கப்பட்ட காதில் சில துளி வேப்ப எண்ணெயை ஊற்றவும். உங்கள் காதை ஒரு பருத்தி பந்துடன் மூடி, அதை அகற்றுவதற்கு முன் சில நிமிடங்கள் படுத்துக் கொள்ளுங்கள். ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை என சில நாட்களுக்கு செய்யலாம்.சூடான துணி ஈரப்பதத்தை வழங்குகிறது. இது காதுகளிலிருந்து அவிழ்க்கவும் நெரிசலை தளர்த்தவும் உதவுகிறது. இந்த வைத்தியத்தை ஒரு நாளைக்கு சில முறை பயன்படுத்துவது காதுகளில் உள்ள சீலை அகற்ற உதவுகிறது.தேவைப்படும் பொருட்கள்:சிறிய கிண்ணம், வெதுவெதுப்பான நீர்,ஒரு துணி

துணியை வெதுவெதுப்பான நீரில் ஊறவைத்து, பின்னர் அந்த துணியில் இருந்து தண்ணீரை கசக்கி, பாதிக்கப்பட்ட காதில் வைத்திருங்கள். அசெளகரியத்தை போக்க நீங்கள் அடிக்கடி இதைச் செய்யலாம்.ஒரு ஆய்வில், பூண்டு மற்றும் பிற மூலிகைச் சாறுகள் அடங்கிய காது சொட்டுகள் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. பூண்டு நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளுக்கு சில நோய்க்கிருமிகளின் ஆண்டிபயாடிக் உணர்திறனை மேம்படுத்துகிறது என்பதை மற்றொரு ஆய்வு காட்டுகிறது. இதில் அல்லிசின் எனப்படும் ஒரு கலவை உள்ளது. இது உடலில் இருந்து தொற்றுநோய்களிலிருந்து பாதுகாக்க உதவுகிறது. இந்த தீர்வைப் பயன்படுத்துவது காதில் உள்ள நுண்ணுயிரிகளை எதிர்த்துப் போராட உதவுகிறது மற்றும் தொற்றுநோயைக் குறைக்கிறது.தேவைப்படும் பொருட்கள்:2 கிராம் பூண்டு,1-2 தேக்கரண்டி தேங்காய் எண்ணெய்,ஒரு பருத்தி பந்து.

தேங்காய் எண்ணெயில் சிறிது பூண்டு பற்களை சேர்த்து சில நிமிடங்கள் சூடாக்கவும். பின்னர், இந்த கலவையை குளிர்விக்க விடுங்கள். பாதிக்கப்பட்ட காதில் இந்த கலவையிலிருந்து ஒரு துளிசொட்டை ஊற்றவும். சில நிமிடங்கள் அப்படியே படுக்க வேண்டும். ஏனெனில் எண்ணெய் உறிஞ்சப்படவேண்டும். காது மற்றும் தொற்றுநோயைக் குறைக்க நீங்கள் பூண்டையும் உட்கொள்ளலாம். ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை, காலையில் ஒரு முறை மற்றும் மாலையில் ஒரு முறை பூண்டு எண்ணெயைப் பயன்படுத்தலாம்.

நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் வலிக்கு சிகிச்சையளிக்க ஆயுர்வேத மருத்துவத்தில் துளசி பாரம்பரியமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. பொதுவான சுகாதார நிலைமைகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் துளசி இலைகளுக்கு முக்கிய பங்கு உள்ளது. மற்றொரு ஆய்வு துளசி இலை சாற்றை காதுகளில் செலுத்துவதன் மூலம் அதன் செயல்திறனை நிரூபிக்கிறது.தேவைப்படும் பொருட்கள்:10-15 துளசி இலைகள்,ஒரு பருத்தி பந்து,ஒரு வடிகட்டி

ஒரு சில துளசி இலைகளை நசுக்கி, சாறு பெற அவற்றை வடிகட்டவும். பாதிக்கப்பட்ட காதில் இந்த சாற்றின் சில துளிகள் ஊற்றி சில நிமிடங்கள் விட்டு விடுங்கள். இதை நீங்கள் எவ்வளவு அடிக்கடி செய்ய வேண்டும். உங்கள் காதுகளில் இருந்து அழுக்கை வெளியேறும் அல்லது காதுகளில் சீழ் வடிதலை குறைக்க ஒவ்வொரு நாளும் துளசி இலை சாற்றைப் பயன்படுத்தலாம்.

காது வடிகால் மற்றும் தொற்றுநோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க நீராவி உள்ளிழுத்தல் மிகவும் பொதுவாக பயன்படுத்தப்படும் முறையாகும். சளி தளர்த்துவதன் மூலமும், சைனஸ் பத்திகளைத் திறப்பதன் மூலமும் காதுகளில் ஏற்படும் நெரிசலைத் தடுக்க நீராவி உதவுகிறது. தேவைப்படும் பொருட்கள் ஒரு பாத்திரம் ஒரு கிண்ணம் தண்ணீர் 3-4 புதிய மூலிகை பூக்கள் அல்லது விக்ஸ் நீராவி ஒரு துண்டு

பாத்திரத்தில் தண்ணீரை ஊற்றி கொதிக்க வைக்க வேண்டும் வேண்டும். கொதிக்கும் நீரில் மூலிகைகள் அல்லது விக்ஸ் சேர்க்கவும். பின்னர், உங்கள் தலையை ஒரு துண்டுடன் மூடி, இந்த கொதிக்கும் நீரிலிருந்து நீராவியை உள்ளிழுக்கவும். இதை நீங்கள் அடிக்கடி செய்ய வேண்டும். நீராவி உள்ளிழுக்கத்தை 10 நிமிடங்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 3 முதல் 4 முறை செய்யலாம்.குழந்தைகள் மற்றும் குழந்தைகளில் காது வடிகால் குணப்படுத்த வெங்காயம் மிகவும் பொதுவாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. தேவையான பொருட்கள் ஒரு வெங்காயம் ஒரு பருத்தி பந்து

வெங்காயத்தை 2-3 துண்டுகளாக வெட்டி மைக்ரோவேவில் சுமார் 1 நிமிடம் சூடாக்கவும். பின்னர், வெங்காயத்தை நசுக்கி, அதிலிருந்து சாற்றைப் பிரித்தெடுக்கவும். பாதிக்கப்பட்ட காதில் இந்த சாற்றை ஊற்றி சில நிமிடங்கள் இருக்கட்டும். பருந்தி பந்தை வைத்து காதை மூடிக்கொள்ளவும். நீங்கள் இதை ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை செய்யலாம். இந்த வைத்தியம் காது வடிகால் மற்றும் அதனுடன் தொடர்புடைய வலி மற்றும் அசெளகரியத்தை போக்க உதவுகிறது.

ads

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *