கர்ப்பமாக இருப்பவர்கள் நெல்லிக்காய் சாப்பிடலாமா? ஒருவேளை சாப்பிட்டா எப்படி சாப்பிடணும்? – Tamil VBC

கர்ப்பமாக இருப்பவர்கள் நெல்லிக்காய் சாப்பிடலாமா? ஒருவேளை சாப்பிட்டா எப்படி சாப்பிடணும்?

ஒரு பெண் கர்ப்பமாக இருக்கும்போது, ​​அவளுடைய ஹார்மோன்கள் உச்சத்தில் இருக்கும், அந்நேரத்தில் அவளுக்கு சாப்பிட விருப்பமில்லாமல் ஒதுக்கி வைத்த மற்றும் ஒருபோதும் சாப்பிடாத உணவு வகைகளை சாப்பிடும் ஆர்வம் ஏற்படும். முதல் மூன்று மாதங்களில், புதிய தாயானவள் மயக்கம் மற்றும் வாந்தியெடுத்தல் அறிகுறிகளை அனுபவிக்கிறாள். இயற்கையாகவே, அவள் வாந்தியெடுத்தலை நிறுத்தும் தன்மை கொண்ட புளிப்பு உணவிற்காக ஏங்குவாள். ஆம்லா எனப்படும் நெல்லிக்காய் (கூஸ்பெர்ரி) அத்தகைய பசிக்கு ஒரு தீர்வாகும்.

நெல்லிக்காய் வடிவத்தில் உருண்டையாகவும் நிறத்தில் வெளிர் பச்சையாகவும் ஏறக்குறைய எலுமிச்சையை ஒத்ததாக இருக்கிறது இந்த நெல்லிக்காய். இது இனிப்பு மற்றும் புளிப்பு சுவை கொண்ட ஒரு superfruit ஆகும். இது ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட் மற்றும் வைட்டமின் “சி” நிறைந்த ஒரு கனி. இதில் இரும்பு, கால்சியம் மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற ஆரோக்கியமான ஊட்டச்சத்துக்கள் உள்ளன. அதனால்தான், பண்டைய காலங்களிலிருந்து ஆயுர்வேதத்தில் எப்போதுமே இதற்கு சிறப்பு இடம் கிடைக்கிறது. இந்த கட்டுரையில், நாம் இந்த ஆரோக்கியமான பெர்ரியின் அனைத்து அம்சங்களையும் ஆராயலாம் மற்றும் அது கர்ப்ப காலத்தில் எடுத்துக்கொள்ளும் அளவிற்கு ஆரோக்கியமானதா என்பதையும் காணலாம்,

மலச்சிக்கல் கர்ப்ப காலத்தில் செரிமான அமைப்பு மந்தமடைகிறது. மலச்சிக்கல் மற்றும் மூல நோய் போன்ற பிரச்சனைகள் பொதுவானவவை. நெல்லிக்காயில் நிறைய நார்ச்சத்து உள்ளது, அது குடல் இயக்கங்களை சீர்படுத்தி அதன் முரண்பாடுகளை ஒழுங்கமைக்கும் ஒரு அற்புதமான ஆதாரமாக உள்ளது. அஜீரணம், வாந்தி, அமிலத்தன்மை ஆகியவை ஒதுக்கித் தள்ள வேண்டிய அளவிற்கு குறைக்கப்படலாம்.

உடலுக்குப் புத்துயிர் தாயின் உடலானது கர்ப்பகாலத்தில் தனக்கும் குழந்தைக்கும் உணவளிக்க தொடர்ந்து உழைக்கிறது. ரத்தம் மற்றும் கர்ப்பகால ஹார்மோன்களை உற்பத்தி செய்து செய்து உங்கள் உடல் எளிதில் ஆற்றல் இழந்துவிடும், குமட்டல் இந்த நிலைமையை மேலும் மோசமாக்கும். நெல்லிக்கனி சக்தியை அதிகரிக்கிறது மற்றும் சோர்வான உடலுக்குத் தேவையான சக்தியை அளிக்கிறது, இதனால் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மீண்டும் புத்துயி பெறுகிறது.

நெல்லிக்காய் சாறு நெல்லியின் இனிப்பு-புளிப்பு சுவையானது குமட்டல் அறிகுறிகளை கட்டுப்படுத்துவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. இதை சாறு வடிவில் அல்லது நேரடியாக சாப்பிட்டு வர, உடல் வலிமை படிப்படியாக காலப்போக்கில் மேம்படுத்தப்படும்.

உடல் நச்சுக்கள் நெல்லியில் நிறைய நீர்சத்து உள்ளது. எனவே, அது நுகரப்படும் போது, ​​உடல் அடிக்கடி அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பதற்கான தூண்டுதலை உணர்கிறது. மேலும், இது ஒரு சிறந்த ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட் ஆகும். எனவே இதை உட்கொள்ளும்போது உடலில் உள்ள நச்சுக்களான பாதரசம், ப்ரீ ரேடிக்கல்ஸ் போன்ற தீங்கு விளைவிக்கும் நச்சுகள் ஆகியவற்றை நீக்குவதன் மூலம் உடலை சுத்தப்படுத்துகிறது. ஒவ்வொரு நாளும் நெல்லிக்காயியை சாப்பிடுவதால், கருவானது ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட் நிறைந்த சுத்தமான ரத்தத்தின் நிலையான விநியோகத்தை பெறுகிறது.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தி நெல்லிக்காய் கொண்டுள்ள ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட் பண்புகளால் அதனால் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க முடியும். கர்ப்ப காலத்தில் காய்ச்சல், குளிர், இருமல், சிறுநீர் வடிகுழாய் தொற்றுநோய் போன்ற தொற்றுநோய்களை சமாளிக்க வேண்டியது பொதுவானது. நெல்லியில் உள்ள வைட்டமின் “சி” இத்தகைய நோய்களுக்கு எதிராக போராடுவதோடு ஆரோக்கியத்தை தக்கவைக்க உதவுகிறது. தினமும் உட்கொண்டால் உடலில் உள்ள எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது.

தாய்ப்பால் உற்பத்தி நெல்லியானது கர்ப்பத்திற்கு பிறகு பாலூட்டலை அதிகரிக்கிறது. இது குழந்தைக்கு கூடுதலான நன்மைகளை அளிக்கிறது. தாய்ப்பால் மூலமாக குழந்தையின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை -அதிகரிக்கும்.

நீரிழிவு நோய் கர்ப்பகால நீரிழிவு நோயைத் தடுக்கிறது. கர்ப்பத்திற்கு முன்னர் தாய்மார்களுக்கு நீரிழிவு நோய் இல்லையென்றாலும், அவர்கள் கர்ப்பகால நீரிழிவு நோயில் ஆட்பட வாய்ப்புள்ளது. கர்ப்ப கால ஹார்மோன்கள் உடலின் இயல்பான செயல்பாடுகள் மற்றும் இன்சுலினுக்கு இடையூறு செய்யும் போது, ​​இந்த வடிவ நீரிழிவு ஏற்படலாம். நெல்லிக்கனி, இன்சுலின் ஓட்டத்தை சீராக்குவதற்கும் காலப்போக்கில் கருத்தரித்தலில் தோன்றும் நீரிழிவுகளை நீக்குவதற்கும் தேவையான நீரிழிவு எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன

குழந்தை கண் பார்வை குழந்தையின் மூளை சக்தி மற்றும் கண்பார்வையை அதிகரிக்கும் மிகச்சிறந்த உணவு இந்த நெல்லிக்கனி. இது அறிவாற்றல் மற்றும் நினைவக செயல்பாடுகளை மேம்படுத்துவதாக அறியப்பட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு கப் நெல்லிச் சாறு குடிப்பது தாய்க்கும் குழந்தைக்கும் பயனளிக்கும்

குழந்தை கண் பார்வை குழந்தையின் மூளை சக்தி மற்றும் கண்பார்வையை அதிகரிக்கும் மிகச்சிறந்த உணவு இந்த நெல்லிக்கனி. இது அறிவாற்றல் மற்றும் நினைவக செயல்பாடுகளை மேம்படுத்துவதாக அறியப்பட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு கப் நெல்லிச் சாறு குடிப்பது தாய்க்கும் குழந்தைக்கும் பயனளிக்கும்

நீர்க்கட்டு நெல்லிக்கனியின் அழற்சி எதிர்ப்புப்பண்புகள் இரத்த ஓட்டத்தினை சீராக்க உதவுகிறது . பெண்கள், கர்ப்ப காலத்தில் கை மற்றும் கால்களின் வீக்கத்தால் பாதிக்கப்படுகிறார்கள், இது அவர்களுக்கு பெரும் அசௌகரியம் மற்றும் வலியை ஏற்படுத்துகிறது. நெல்லிக்கனியை தினமும் சாப்பிடுவதால் இரத்த ஓட்டம் அதிகரிப்பதன் மூலம் அந்த வகை கர்ப்ப கால வீக்கத்தை குறைக்க உதவுகிறது, இதனால் தாய்மார்கள் வசதியாக அசௌகரியமி

இரத்த அழுத்தம் கர்ப்ப காலத்தில் உயர் இரத்த அழுத்தம் ஒரு நல்ல அறிகுறியாக இருக்காது. இது வளர்ச்சி குறைபாடுடைய குழந்தை பிறப்பு , கருச்சிதைவு போன்ற பல சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும். நெல்லியில் வைட்டமின் “சி” மிகுதியாக உள்ளது, இது இரத்த நாளங்களை தளர்த்துவதற்கான ஒரு சிறந்த ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட். இதனால் இரத்த அழுத்தம் சீராக்கப்பட்டு, குழந்தை பிறப்பில் உள்ள இடர்பாடுகளை குறைக்கிறது.

கால்சியம் தாயின் உடல் கர்ப்ப காலத்தில் அதிக கால்சியத்திற்கு ஏங்கித் தொடங்குகிறது, ஏனென்றால் அது கருவின் எலும்புகள் மற்றும் எலும்புகளின் உருவாக்கத்தில் தேவையான அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்து ஆகும். தாய் தன் உடலில் கால்சியத்தை சரியான அளவு பராமரிக்கவில்லை என்றால், வளரும் கரு தாயின் எலும்புகளிலிருந்து அதன் தேவைகளை எடுக்கும். இதனால் தாயின் கால்சியம் அளவு குறைந்து எலும்புப்புரை (ஆஸ்டியோபோரோசிஸ்) ஆபத்தில் அகப்படலாம். நெல்லிக்கனி, கர்ப்ப காலத்தாய், கால்சியம் சத்தைப் பெற ஒரு சிறந்த ஆதாரமாக உள்ளது. அது தாயை எளிதில் மீட்டெடுக்க உதவுகிறது மற்றும் அவரது அனைத்து உடல் கோரிக்கைகளையும் சந்திக்கும் வாய்ப்பைத் தருகிறது.

காலை நோய் கர்ப்பத்தின் முதல் மூன்று மாதங்களில், வாந்தியெடுத்தல், குமட்டல் மற்றும் காலையுணர்வு ஆகியவற்றின் தொடர்ச்சியான அத்தியாயங்களில் தாயார் அவதிப்படுகிறார். அவள் இன்னும் இனிப்பு மற்றும் புளிப்பு உணவுக்காகக் கோபப்படுகிறாள், அது நுகர்வுக்கு புத்துணர்ச்சி அளிக்கிறது. வாந்தியெடுத்தல் அறிகுறிகளைக் குறைப்பதில் ஆம்லா திறன் வாய்ந்தது; அது உடலில் சக்தியளிக்க உதவுகிறது மற்றும் பசி இழப்பில் இருந்து மீட்கவும் உதவுகிறது . காலை நோயால் ஏற்படும் நீரிழப்பால் தாய் முற்றிலும் வலுவிழக்கும் நிலைக்குச் செல்லலாம். தாயின் அந்த நிலையை நெல்லிக்கனி தன் அதிகபட்ச நீர் சக்தியால் மீட்டெடுக்கிறது.

இரத்த சோகை கர்ப்ப காலத்தில் குழந்தைக்கு கூடுதல் இரத்த தேவைப்படுகிறது. எனவே, ஒரு தாயின் உடலில் இரத்த சிவப்பணுக்களின் அளவு இரட்டிப்பாக உற்பத்தி செய்யப்பட வேண்டும். நெல்லியில் அதிக அளவு இரும்புச்சத்து மற்றும் வைட்டமின் “சி” உள்ளது. வைட்டமின் “சி” கர்ப்ப காலத்தில் அதிக இரும்பு உட்கொள்ள ஒரு முக்கிய காரணியாக இருக்கிறது, இதனால் குழந்தை நல்ல பிறக்க சுகாதார பங்களிக்கிறது. இந்த கட்டத்தில் இரத்த சோகைக்கு எதிராக நெல்லிச்சாறு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கிறது; இது இரத்த ஓட்டம் மற்றும் ஹீமோகுளோபின் அளவை சிறந்த அளவிற்கு அதிகரிக்கிறது

பக்க விளைவுகள்: ஆம்லா பல நன்மைகளைப் பெற்றுள்ளது. எனினும் வரம்புக்குள் நுகரப்படாவிட்டால், அது வயிற்றுப்போக்கு, நீரிழிவு, அஜீரணம் மற்றும் மலச்சிக்கல் போன்ற பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தலாம். சில நேரங்களில் அதை சாப்பிடாமல் கவனமாக இருக்க வேண்டும். உடலில் உள்ள குளிர் நிலையை கூட்டக்கூடியது என்பதால் நெல்லிக்கனியை கர்ப்ப நிலையிலுள்ள தாய்மார்கள் இருமல் மற்றும் குளிர் தொந்தரவுள்ள நேரங்களில் தவிர்ப்பது நல்லது. இல்லாவிடில் அது இருமல் மற்றும் குளிர் ஆகியவற்றின் நிலைகளை மேலும் மோசமடையச் செய்யும். நெல்லி மலமிளக்கும் குணங்களைக் கொண்டுள்ளது, அதனால் தாய் ஏற்கெனவே வயிற்றுப்போக்கு நோயால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், அது குடல் இயக்கத்தை மேலும் மேலும் பாதிக்கும். நுகர்வு அளவு பற்றி கருத்தில் கொள்ள வேண்டும். மிதமாக சாப்பிட்டால், இது ஒரு அற்புதமான குணப்படுத்தும் பண்புகள் கொண்ட சூப்பர்ஃபுட் ஆகும். “அளவுக்கு மீறினால் அமிழ்தமும் நஞ்சு” எனும் பழமொழிக்கேற்ப இயல்பை விட அதிகரிக்கும் போது தீங்கு விளைவிக்கலாம்.

ஆம்லாவை எவ்வாறு சாப்பிடுவது? சர்க்கரை பாவில் ஏலக்காய் தூள் சேர்த்து நெல்லியைக் கொதிக்க வைக்கலாம். இது இனிப்பு ஊறுகாய்க்கு ஒரு நல்ல மாற்றாக இருக்க முடியும். நல்ல ஆரோக்கியத்தையும் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் மேம்படுத்துவதில் ஆம்லா முரப்பா உதவுகிறது. இது கர்ப்ப காலத்தில் பசியை அதிகரிக்கிறது மற்றும் செரிமானத்திற்கு உதவுகிறது. தாய்க்கும் கருவுக்கும் போதுமான வலிமை வழங்கப்படுகின்றன. இருவருக்கும் போதுமான அளவு வைட்டமின் “சி” வழங்கப்படுகின்றன

ஆம்லா சாக்லேட் ஆம்லாவை கொதிக்கவைத்து தயாரிக்கப்படும் ஆம்லா சாக்லேட் ஒரு நல்ல சிற்றுண்டி. தாய் இனிப்பு புளிப்புக்காக ஏங்கிக் கொண்டிருக்கும் போதெல்லாம் இதை பாதுகாத்து வைத்துச் சாப்பிடலாம். இந்த சாக்லேட் தயாரிக்க, நெல்லியின் துண்டுகள் தண்ணீரில் கொதிக்கவைக்கப்படும். பின்னர் இஞ்சி பவுடர், சீரகம் தூள் மற்றும் சர்க்கரை சேர்த்து தெளிக்கப்படுகின்றன. இந்தத் துண்டுகள் சூரிய ஒளியில் வைத்து இரண்டு நாட்களுக்கு உலர்த்தப்பட வேண்டும். பின்னர், அதை ஒரு காற்றுப் புகாத கொள்கலனில் அடைத்து எப்போது வேண்டுமானாலும் அனுபவிக்கலாம். இது தாய் மற்றும் குழந்தை இருவரின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் மேம்படுத்துகிறது, மேலும் அவர்களுக்கு அழகான தோலையும் கொடுக்கிறது. இருமல் மற்றும் குளிர் பிரச்னை நேரங்களிலும் இதை நுகர்வது நல்லது

நெல்லிக்காய் ஜூஸ் நெல்லிக்கனியின் ஜூஸ் ஆரோக்கிய உணவின் ஒரு பகுதியாகும். தேன், தண்ணீர் மற்றும் சில நொறுக்கப்பட்ட மிளகு மற்றும் ஆம்லா துண்டுகளைச் சேர்த்து நன்கு கலக்கவும். தேவைப்பட்டால் ஒரு சிட்டிகை உப்பு சேர்க்கவும். ஜூஸை பிரித்தெடுக்க கூழை வடிகட்டலாம். இந்த முழுக் கலவையும் உடலுக்கு மிகவும் இனிமையானது. ஆம்லாவிற்கு குளுமைப் படுத்தும் பண்பு இருந்தாலும், தேன் ஒரு சூடான முகவராக செயல்படுகிறது. இது இருமல் மற்றும் குளிரைத் தடுக்க உதவுகிறது. இது உடலில் இருந்து தீங்கு விளைவிக்கும் நச்சுகளை நீக்குகிறது மற்றும் அசிடிட்டியை குணப்படுத்துகிறது.

ஆம்லா சுப்பாரி ஆம்லா சுப்பாரியை ஒரு வாய் ஃப்ரெஷ்னராக சாப்பிடலாம். வாந்தி மற்றும் காலை வியாதிகளை கட்டுப்படுத்துவதில் இது சிறப்பானது. இது இரைப்பை சாறுகளின் சுரப்பைத் தூண்டுகிறது, இதனால் அஜீரணத்திற்கான சிகிச்சையை வழங்குகிறது. இது வயிற்றுப் பிடிப்பு, சளி மற்றும் தொற்று நோயிலிருந்து நிவாரணம் தருகிறது.

நெல்லிக்காய் பவுடர் ஆம்லா தூள், இது ஆம்லாவின் முழுமையான தயாரிப்பு ஆகும், முடி, தோல் மற்றும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கிய நலன்களைக் கொண்டுள்ளது. புதிய நெல்லியை பல துண்டுகளாக வெட்டி சூரிய ஒளியில் உலர்த்த வேண்டும். இதில் சிறிது சில விரயம் ஏற்படும். எனினும், அவை உலர்ந்தவுடன், அரைத்து தூளாக உருவாக்க முடியும். உணவில் அல்லது முடியை சலவை செய்யும் போது இது பயன்படுத்தப்படலாம். இது முடி வளர்ச்சியில் உதவுகிறது மற்றும் எந்த உச்சந்தலை நோய்களையும் நீக்குகிறது. இது பிரெஷ் ஆம்லாவின் அனைத்து நன்மைகளையும் வழங்கும் தன்மை கொண்டது

ஊறுகாய் நெல்லி ஊறுகாய், கர்ப்பிணிகளின் பசியை திருப்தி செய்வதற்கு விரைவான ஒரு தீர்வு. இந்த வகையில் பதப்படுத்தப்பட்ட நெல்லியால் உடலின் செல் பழுது மண்டலம் வளப்படுத்தப்படுகிறது. இது வாய்ப்புண்களை குறைக்கிறது. எந்த சாத்தியமான சேதத்திலிருந்தும் கல்லீரல் பாதுகாக்கப்படுகிறது. நெல்லியின் நுகர்வு பொதுவாக தீங்கானது அல்ல. எனினும், கர்ப்ப காலத்தில் ஒரு குறிப்பிட்ட உணவை சாப்பிடுவதற்கு முன்பு உங்கள் மருத்துவரிடம் ஆலோசிப்பது நல்லது.

ads

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *